
चिपळूण तालुक्यातील पाचाड गावातील एका गुरांच्या गोठ्यात तब्बल ८ ते ९ फूट लांबीचा अजगर सापडला..
चिपळूण तालुक्यातील पाचाड गावातील एका गुरांच्या गोठ्यात तब्बल ८ ते ९ फूट लांबीचा अजगर आढळून आल्याने परिसरात खळबळ उडाली. स्थानिक ग्रामस्थांनी तात्काळ वन विभागाला याची माहिती दिल्यानंतर वन विभागाच्या पथकाने आणि सर्पमित्रांनी घटनास्थळी धाव घेत या अजगराला सुरक्षितपणे पकडून नैसर्गिक अधिवासात सोडले.
ही घटना बुधवार, २० ऑगस्ट २०२५ रोजी घडली. पाचाड येथील रहिवासी श्री. सहदेव चिले यांच्या गुरांच्या गोठ्यातील माळ्यावर ठेवलेल्या पेंढ्यांमध्ये हा महाकाय अजगर आढळून आला. अजगराला पाहून ग्रामस्थांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले. मात्र, कोणताही धोका न पत्करता श्री. चिले यांनी प्रसंगावधान राखत तात्काळ वन विभागाला याची माहिती दिली.
माहिती मिळताच वन परिक्षेत्र अधिकारी चिपळूण श्री. एस.एस. खान यांच्या नेतृत्वाखालील एक पथक तातडीने पाचाडकडे रवाना झाले. या पथकात वनरक्षक रामपूर श्री. राहुल गुंठे, वाहन चालक नंदकुमार कदम आणि सर्पमित्र श्री. प्रथमेश पवार यांचा समावेश होता. हे सर्वजण घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी गोठ्यातून अजगराला बाहेर काढण्यासाठी बचाव कार्य सुरू केले.
अजगर मोठ्या आकाराचा असल्याने बचाव कार्यात मोठी काळजी घेण्यात येत होती. सर्पमित्र प्रथमेश पवार यांनी अत्यंत कुशलतेने अजगराला पकडले. अंदाजे ८ ते ९ फूट लांबीच्या या अजगराला सुरक्षितपणे पकडल्यानंतर त्याला तपासणीसाठी जवळच्या सुरक्षित ठिकाणी नेण्यात आले.




