युवतींच्या सक्षमीकरणासाठी रत्नागिरीत शौर्य प्रशिक्षण शिबिर


रत्नागिरी : युवतींना स्वसंरक्षणाचे प्रशिक्षण देत त्यांना सक्षम आणि आत्मनिर्भर बनविण्याच्या उद्देशाने हिंदु जनजागृती समितीच्या वतीने विशेष ‘शौर्य प्रशिक्षण शिबिर’ आयोजित करण्यात आले आहे. बदलत्या काळात महिलांच्या सुरक्षेचा प्रश्न गंभीर होत असताना, अशा उपक्रमांना विशेष महत्त्व प्राप्त होत आहे.
हे शिबिर १० मे ते २० मे २०२६ दरम्यान सायंकाळी ४:३० ते ६:०० या वेळेत खालील ठिकाणी पार पडणार आहे —
📍 स्थळ – पत्ता:
श्री. अनिल मांडवकर यांच्या घरी,
लोळगेवाडी, ओणी,
ता. राजापूर, जि. रत्नागिरी,
महाराष्ट्र
या शिबिरात सहभाग घेणाऱ्या युवतींना लाठी-काठी युद्धकला, दंडसाखळी तंत्र आणि मार्शल आर्ट्स यांचे प्रशिक्षण दिले जाणार आहे.
या प्रशिक्षणामुळे युवतींमध्ये आत्मविश्वास, धैर्य व स्वसंरक्षणाची क्षमता वाढण्यास मदत होणार असल्याचे आयोजकांनी सांगितले. “आजच्या काळात प्रत्येक युवतीने स्वतःचे रक्षण करण्यासाठी सज्ज असणे आवश्यक आहे,” असे मत त्यांनी व्यक्त केले.
शिबिरासाठी प्रवेश विनामूल्य असून मर्यादित जागा उपलब्ध आहेत. इच्छुकांनी लवकरात लवकर नोंदणी करून या संधीचा लाभ घ्यावा, असे आवा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button