गोवळकोट-पेठमापमधील मचूळ पाण्याच्या प्रश्नावर नगराध्यक्षांची पाहणी

ग्रॅव्हिटी पाणी योजनेच्या कामांचा घेतला आढावा; कायमस्वरूपी तोडगा काढण्यासाठी अधिकाऱ्यांना सूचना

चिपळूण (प्रतिनिधी) : गोवळकोट आणि पेठमाप परिसरातील नागरिकांना भेडसावणाऱ्या मचूळ पाण्याच्या समस्येची दखल घेत नगराध्यक्ष उमेश सकपाळ यांनी संबंधित अधिकाऱ्यांसमवेत प्रत्यक्ष पाहणी केली. पाणी मचूळ होण्यामागील कारणांचा शोध घेऊन नागरिकांना स्वच्छ पाणी उपलब्ध करून देण्यासाठी आवश्यक उपाययोजना करण्याच्या दृष्टीने ही पाहणी करण्यात आली.

यावेळी उपनगराध्यक्षा रुपाली दांडेकर, नगरसेवक, चिपळूण नगरपरिषदेचे संबंधित अधिकारी, ग्रॅव्हिटी पाणी योजनेचे ठेकेदार आणि स्थानिक नागरिक उपस्थित होते. या वेळी नागरिकांच्या तक्रारी जाणून घेत पाणीपुरवठा व्यवस्थेची पाहणी करण्यात आली.

पाणी मचूळ होण्याच्या कारणांचा शोध

गोवळकोट आणि पेठमाप परिसरातील पाण्याच्या समस्येबाबत अधिकाऱ्यांशी सविस्तर चर्चा करण्यात आली. पाणीपुरवठ्यातील अडचणी, पाणीवाहिन्यांची सद्यस्थिती आणि संभाव्य तांत्रिक कारणांचा आढावा घेण्यात आला. या समस्येवर कायमस्वरूपी तोडगा काढण्यासाठी आवश्यक कार्यवाही करण्याच्या सूचना नगराध्यक्षांनी संबंधित अधिकाऱ्यांना दिल्या.

ग्रॅव्हिटी योजनेची कामे गतीने पूर्ण करण्याचे निर्देश

ग्रॅव्हिटी पाणी योजनेच्या कामांचाही यावेळी आढावा घेण्यात आला. प्रलंबित कामे तातडीने पूर्ण करून नागरिकांना स्वच्छ व शुद्ध पाणी उपलब्ध करून देण्यासाठी अधिकारी आणि ठेकेदारांनी समन्वयाने काम करावे, असे निर्देश देण्यात आले.

गोवळकोट आणि पेठमाप परिसरातील पाणीपुरवठ्याचा प्रश्न सोडविण्यासाठी नगरपरिषद प्रशासन प्रयत्नशील असून, नागरिकांच्या मूलभूत गरजांना प्राधान्य दिले जाईल, असे नगराध्यक्ष उमेश सकपाळ यांनी स्पष्ट केले.

दरम्यान, नगराध्यक्षांच्या पाहणीनंतर पाण्याच्या समस्येवर कोणत्या उपाययोजना केल्या जातात आणि नागरिकांना मचूळ पाण्यापासून कधी दिलासा मिळतो, याकडे परिसरातील नागरिकांचे लक्ष लागले आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button