भारतीय तटरक्षक दलाच्या ५० व्या वर्धापन दिनानिमित्त भव्य बाइक रॅली

रत्नागिरी : भारतीय तटरक्षक दलाच्या सुवर्ण महोत्सवी (५० व्या) वर्धापन दिनाचे औचित्य साधून आयोजित कार्यक्रमांच्या मालिकेत, २६ जानेवारी रोजी भारतीय तटरक्षक अवस्थान रत्नागिरी आणि हॉर्समन रायडिंग क्लब यांच्या संयुक्त विद्यमाने एका भव्य बाइक रॅलीचे आयोजन करण्यात आले होते. कोकण किनारपट्टीवरील जनतेमध्ये सागरी सुरक्षेबद्दल जागरूकता निर्माण करणे आणि ‘एस्प्रिट-डी-कोर्प्स’ (सहकार्याची भावना) जोपासणे हा या रॅलीचा मुख्य उद्देश होता.


या रॅलीला स्टेशन कमांडरांच्या हस्ते भारतीय तटरक्षक अवस्थान रत्नागिरी येथून औपचारिकपणे हिरवा झेंडा दाखवून रवाना करण्यात आले. तटरक्षक दलाच्या ५० गौरवशाली वर्षांचे प्रतीक म्हणून ५० रायडर्सच्या पथकाने रत्नागिरी ते गुहागर या सागरी मार्गावर प्रवास केला. १९७७ मधील एका लहान ताफ्यापासून ते आजच्या जागतिक दर्जाच्या सागरी दलापर्यंतची संघटनेची प्रगती या प्रवासातून अधोरेखित करण्यात आली.

केवळ उत्सवापुरते मर्यादित न राहता, या रॅलीतील रायडर्सनी तटरक्षक दलाचे दूत म्हणून काम केले. गुहागरकडे जात असताना, सहभागी सदस्यांनी भारतीय शोध आणि बचाव क्षेत्रातील (ISRR) तटरक्षक दलाची भूमिका आणि जबाबदाऱ्यांविषयी जनसामान्यांमध्ये जनजागृती केली.

ही रॅली गेल्या पाच दशकांपासून भारतीय तटरक्षक दलाची ओळख असलेल्या ध्येयधोरणांचे आणि दृढनिश्चयाचे प्रतीक आहे. रायडर्सनी गुहागरकडे कूच करत असताना, ‘तटरक्षक दलाची जहाजे आणि विमाने राष्ट्राला दररोज सुरक्षा पुरवतात’ हा संदेश पोहोचवला.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button