आरोग्याची घ्या काळजी, रेसिपी जाणून घ्या कोकोनट लस्सीची

उन्हाळा सुरू होताच शरीराला थंडावा देण्यासाठी लस्सी प्यायला बऱ्याच लोकांना आवडते. तुम्ही आजवर दही आणि फळांपासून बनवलेल्या अनेक प्रकारच्या लस्सी प्यायल्या असतील. पण आज आम्ही तुम्हाला अशा लस्सीबद्दल सांगणार आहोत जी फक्त टेस्टसाठीच नाही तर आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर मानली जाते.या रेसिपीचे नाव आहे कोकोनट लस्सी कोकोनट लस्सी साहित्य१. ३०० ग्रॅम दही२. २ चमचे फ्रेश क्रीम३. चिमूटभर काळी मिरी पावडर४. १/२ चमचा बुकनु पावडर५. ३ (४ चमचे) साखर६. १ चौथा चमचा पांढरेमीठ (पर्यायी)७. १ तृतीयांश कप ताजे नारळ८. २ चमचे ताजे किसलेले नारळ९. १ कप दूध१०. काही बर्फाचे तुकडेकोकोनट लस्सी कृती१. प्रथम मिश्रणाचे भांडे घ्या आणि त्यात प्रथम दही आणि साखर घाला.2. नंतर दोन चमचे फ्रेश क्रीम, चिमूटभर काळी मिरी पावडर, अर्धा चमचा बुकनु पावडर, तीन चार चमचे साखर, एक चौथा चमचा पांढरे मीठ (पर्यायी), एक तृतीयांश कप ताजे नारळ, अणि एक कप दूध घाला३. मिक्सरच्या भांड्यात एक मिनिट मिसळा.४. आता सर्व्हिंग ग्लासेसमध्ये लस्सी फिरवून घ्या आणि त्यात थोडे चिरलेले खोबरे आणि बर्फाचे तुकडे घाला.5. तुमची कोकोनट लस्सी तयार आहे. हे तुम्ही एखाद्या ग्लास मध्ये किंवा त्या नारळात देखील टाका आणि थंड थंड सर्व्ह कराहे पेय प्यायल्याने तुम्हाला ताजेतवाने आणि निरोगी वाटेल.www.konkantoday.com

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button