जिओ एअर फायबरची घोषणा. टेलिकॉम क्षेत्रात होणार मोठी क्रांती

0
112

जिओच्या एअर फायबरची प्रतीक्षा संपली आहे, गणेश चतुर्थीला म्हणजेच 19 सप्टेंबर रोजी लॉन्च होणार आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी कंपनीच्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेत याची घोषणा केली.
जिओ एअर फायबर 5G नेटवर्क आणि अत्याधुनिक वायरलेस तंत्रज्ञान वापरून घरे आणि कार्यालयांना वायरलेस ब्रॉडबँड सेवा प्रदान करेल. जिओ एअर फायबरच्या लॉंचिंग मुळे दूरसंचार क्षेत्रात उलथापालथ होण्याची शक्यता आहे.
रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या महासभेत मुकेश अंबानी म्हणाले की, “आमच्या ऑप्टिकल फायबर सेवेशी, जिओ फायबरशी 10 दशलक्षाहून अधिक परिसर जोडलेले आहेत. तरीही लाखो कॅम्पस आहेत जेथे वायर कनेक्टिव्हिटी देणे कठीण आहे. जिओ एअर फायबर ही अडचण कमी करेल. याद्वारे आम्ही २० कोटी घरे आणि परिसरांपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा करत आहोत. जिओ एअर फायबर सादर केल्यामुळे, जिओ दररोज 1.5 लाख नवीन ग्राहक जोडू शकेल.

जिओचे ऑप्टिकल फायबर इन्फ्रास्ट्रक्चर संपूर्ण भारतात 15 लाख किमी पसरलेले आहे. सरासरी, ऑप्टिकल फायबरचा ग्राहक दरमहा 280 GB पेक्षा जास्त डेटा वापरतो, जो जिओच्या दरडोई मोबाईल डेटा वापराच्या 10 पट आहे.
www.konkantoday.com

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here